ஐஸ்கிரீம் குளிர்பானங்கள்

நீங்களே செய்யலாம் ஃப்ரூட் ஃபலூடா!

தேவையானவை:

சேமியா – ஒரு கைப்பிடி, ஏதாவது ஒரு பழச்சாறு (ஆரஞ்சு, திராட்சை, அன்னாசி அல்லது மாம்பழம்) – கால் கப், ஜெல்லி – ஒரு சிறிய பாக்கெட், மாம்பழம் – 2, சப்ஜா விதை (நாட்டு மருந்து கடைகளில் கிடைக்கும்) – ஒரு டேபிள்ஸ்பூன், ஐஸ்கிரீம் (வெனிலா அல்லது மாம்பழ ஃப்ளேவர்) – ஒரு கப். அலங்கரிக்க பிஸ்தா, பாதாம் துண்டுகள்.

செய்முறை:

கொதிக்கும் நீரில் சேமியாவைப் போடவும். அது வெந்தவுடன் வடியவிட்டு, குளிர்ந்த நீரில் அலசவும். 10 நிமிடம் ஆறவிடவும். மாம்பழங்களை துண்டுகளாக்கி, அவற்றுடன் ஜெல்லியையும் சேர்த்து ஃப்ரிட்ஜில் வைத்திருக்கவும். ஃபலூடா தயாரிப்பதற்கு அரை மணி நேரத்துக்கு முன்னதாக, ‘சப்ஜா’ விதையை ஊற வைக்கவும்.

உயரமான தம்ளரில், முதலில் சேமியாவை போட்டு பழச்சாறு ஊற்றவும். அடுத்தது ஜெல்லி துண்டுகளைப் போடவும். இதன்மேல், ஒரு டீஸ்பூன் ஊறிய சப்ஜா விதைகளைப் போடவும். பிறகு கொஞ்சம் பழத்துண்டுகள், ஒரு பெரிய கரண்டி ஐஸ்கிரீம் வைத்து அதன் மேல் துண்டாக்கிய பிஸ்தா-பாதாமை தூவி உண்ணவும்.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.