சமையல், செய்து பாருங்கள்

வெனிலா ஐஸ்கிரீம் செய்வது எப்படி?

தேவையானவை: 

பால் (ஃபுல் க்ரீம் மில்க்) – ஒரு லிட்டர்,
கார்ன்ஃப்ளார் – இரண்டரை டீஸ்பூன்,
ஜெலட்டின் – ஒரு டீஸ்பூன் (ஜெல்லி செய்வதற்கு தேவையான இப் பொருள் கடைகளில் கிடைக்கும்)சர்க்கரை – முக்கால் கப்,
ஃப்ரெஷ் க்ரீம் – ஒரு கப்,
வெனிலா எசன்ஸ் – ஒரு டீஸ்பூன்,
ஆறிய பால் – கால் கப்.
செய்முறை:
பாலை ஒரு வாயகன்ற பாத்திரத்தில் ஊற்றி, அடுப்பில் வைத்து மிதமான தீயில் கொதிக்கவிடவும். 20 நிமிடம் கழித்து, சர்க்கரை சேர்க்கவும். கால் கப் ஆறிய பாலில் கார்ன்ஃப்ளாரை கரைத்து, அதை கொதிக்கும் பாலில் ஊற்றவும். 4 முதல் 5 நிமிடங்கள் வரை கொதிக்கவிடவும். நடுநடுவே கிளறிவிடவும். அடுப்பிலிருந்து இறக்கிவைக்கவும். ஜெலட்டினை சிறிய பானில் போட்டு, 3 டேபிள்ஸ்பூன் தண்ணீர் விடவும். 5 நிமிடம் ஊறட்டும். மிதமான தீயில் கரையும் வரை சூடுசெய்யவும் (ஆனால் கொதிக்கவிட வேண்டாம்).
கொதிக்கவைத்த பால் சிறிதளவு ஆறினபிறகு, இந்த ஜெலட்டின் மிக்ஸரை அதோடு சேர்த்து நன்றாகக் கலக்கவும். அலுமினிய ட்ரேயில் ஊற்றி, பிளாஸ்டிக் ஷீட்டால் மூடி ஃப்ரீஸரில் வைக்கவும். நன்கு செட்டாகும் வரை வைக்கவும். மிகவும் இறுகும் வரை விட்டுவிடாமல், செட்டானதும் வெளியில் எடுத்து, மீண்டும் நன்றாக ‘பீட்’ செய்யவும். கிரீமையும் எசன்ஸையும் அதில் விட்டு, மேலும் நன்றாக மிருதுவாக (க்ரீமியாக) ஆகும்வரை ‘பீட்’ செய்யவும். மறுபடியும் ஃப்ரீஸரில் உறையும் வரை வைத்து, கிண்ணங்களில் எடுத்து பரிமாறவும்.

Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / மாற்று )

Connecting to %s