அரசியல், இன்றைய முதன்மை செய்திகள், தமிழ்நாடு

ஐநாவில் ராஜபட்ச உரை: எதிர்ப்புத் தெரிவித்து செப்.25-இல் வீடுகளில் கருப்புக் கொடி ஏற்ற கருணாநிதி வேண்டுகோள்

karuna speakingஇலங்கை அதிபர் ராஜபட்ச, ஐ.நா.வில் பேசும் செப்டம்பர் 25-ஆம் தேதியன்று, தமிழர்கள் அனைவரும் தங்களது இல்லங்களில் கருப்புக் கொடி ஏற்ற வேண்டும் என்று திமுக தலைவர் கருணாநிதி வேண்டுகோள் விடுத்துள்ளார். மேலும், அதே தேதியில் கருப்புச் சட்டையோ, சட்டையில் கருப்புச் சின்னமோ தமிழர்கள் அணிய வேண்டும் என்றும் கருணாநிதி கூறியுள்ளார். இதுதொடர்பாக அவர் வெளியிட்ட அறிக்கை:
டெசோ கூட்டம் ஆகஸ்ட் 26-ஆம் தேதி நடைபெற்றது. அந்தக் கூட்டத்தில், ஐ.நா.வின் மனித உரிமை ஆணையத்தால் அமைக்கப்பட்ட விசாரணைக் குழுவினரையே இலங்கைக்குள் அனுமதிக்க மறுத்த ராஜபட்சவையோ, அந்த நாட்டின் வேறு எந்தப் பிரதிநிதியையோ ஐ.நா. கூட்டத்தில் கலந்துகொள்ள அனுமதிக்கக் கூடாது என்று தீர்மானம் நிறைவேற்றப்பட்டது.
அதை வலியுறுத்தி, செப்டம்பர் 3-ஆம் தேதி சென்னையில் பெருந்திரள் ஆர்ப்பாட்டமும் நடைபெற்றது. ஆனால் ஐ.நா. கூட்டத்தில் ராஜபட்ச கலந்து கொள்ளக் கூடாது என்று இதுவரை மத்திய அரசு வலியுறுத்தவில்லை. ஐ.நா. மன்றமும் ராஜபட்சவுக்கு அனுப்பிய அழைப்பிதழைத் திரும்பப் பெற்றுக் கொள்ளவில்லை. இந்த நிலையில், ஐ.நா.வில் ராஜபட்ச பேசும் செப்டம்பர் 25-ஆம் தேதியன்று உலகத் தமிழர்கள் அனைவரும் தங்களது ஒட்டுமொத்த எதிர்ப்பைத் தெரிவிக்க வேண்டும்’என்று கருணாநிதி கூறியுள்ளார்.

Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / மாற்று )

Connecting to %s