அரசியல், இந்தியா, இன்றைய முதன்மை செய்திகள், சர்ச்சை

காங்கிரஸை அச்சுறுத்தும் புத்தகங்கள்!

daman sing
தமன் சிங்

காங்கிரஸ் அரசின் முன்னாள் ஆலோசகர் சஞ்சய் பாரு மற்றும் முன்னாள் மத்திய அமைச்சர் நட்வர் சிங் ஆகியோர் எழுதிய புத்தகங்கள் முன்னாள் பிரதமர் மன்மோகன் சிங் மற்றும் சோனியா மீது குற்றச்சாட்டுக்களை வைத்தன. இதனால் அரசியல் வட்டாரத்தில் பலத்த சர்ச்சைகள் எழுந்தன. தற்போது மன்மோகன் சிங்கின் மகள் தமன் சிங் ஒரு புத்தகத்தை எழுதி வெளியிட்டுள்ளார்.

இந்தப் புத்தகம் குறித்து தனியார் தொலைக்காட்சிக்கு அவர் அளித்த பேட்டியில்,  என் தந்தை அரசியலுக்கு ஏற்றவர் அல்ல என்று ஒரு போதும் நான் நினைத்ததே இல்லை. அவர் அரசியல் சூழ்ச்சிக்காரர் இல்லை. அந்த கலை அவருக்கு வரவும் வராது. ஆனாலும் அவர் இந்த அரசியலில் தாக்குப்பிடித்து நீடித்தார். அவர் எந்த எதிர்ப்புகளையும், சவால்களையும் எதிர்கொள்ள தயாராகவே இருந்தார். எந்த இடத்திலும் தன்னை பாதுகாத்துக் கொள்ளும் அணுகுமுறையை அவர் கையாண்டதில்லை. நிதி அமைச்சராக இருந்தபோது பல்வேறு பொருளாதார மாற்றங்களை செய்ய அவர் கொள்கைகளை வகுத்தார். ஆனால், அதனை செயல்படுத்த முடியாத வகையில் காங்கிரஸ் அரசில் இருந்தவர்களாலேயே நெருக்குதல்கள் ஏற்பட்டன என்று கூறியுள்ளார்.

தமது தந்தை பிரதமராக இருந்தபோது அவரை பணி செய்ய விடாமல், காங்கிரஸ் கட்சியின் துணைத் தலைவர் ராகுல்காந்தி, மற்றும் தலைவர் சோனியா காந்தி பலமுறை முட்டுக்கட்டைப் போட்டுள்ளனர் என்றும் தமன் சிங் கூறியுள்ளார்.

தேர்தலில் அதிக செலவு செய்ய வேண்டும் என்பதற்காகவே கட்சிகள் ஊழலில் ஈடுபடுகின்றன என்று தமது தந்தை தம்மிடம் கவலையுடன் கூறியதாகவும் தமன் சிங் கூறியுள்ளார்.

மேலும், என் தந்தை பிரதமராக இருந்த காலத்தைப் பற்றி இந்த புத்தகத்தில் எதுவும் குறிப்பிடவில்லை. ஏன் எனில் அதற்கான தகுதி எனக்கில்லை என்று நினைத்தேன். அது குறித்து என் தந்தையே புத்தகம் எழுதினால் சிறப்பாக இருக்கும் என்று விரும்புகிறேன் என்று கூறியுள்ளார்.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.