அரசியல், உலகம்

இஸ்ரேல் தாக்குதலில் இதுவரை 518க்கும் மேற்பட்டோர் பலி!

 

un-israel-palestine-talks.si

கடந்த இரண்டு வாரங்களுக்கு மேலாக காஸா மீது இஸ்ரேல் தொடர்ந்து தாக்குதல் நடத்தி வருகிறது. இதில் குழந்தைகள், பொதுமக்கள் உள்ளிட்ட 518 பாலஸ்தீனியர்கள் கொல்லப்பட்டுள்ளனர்.

இஸ்ரேல் மற்றும் ஹமாஸ் இயக்கத்தினர் சமானதான உடன்படிக்கை மேற்கொள்ள எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்காத நிலையில் சர்வதேச விசாரணை மேற்கொள்ள வலியுறுத்தி ஐ.நா மனித உரிமைகள் ஆணையம் தீர்மானம் கொண்டு வந்தது. காஸா மீதான இஸ்ரேல் தாக்குதல் குறித்து சர்வதேச விசாரணைக்கு வலியுறுத்தும் ஐநா மனித உரிமைகள் கவுன்சிலின் தீர்மானத்திற்கு ஆதரவாக இந்தியா வாக்களித்துள்ளது. மொத்தம் 47 உறுப்பினர்களை கொண்ட ஐ.நா மனித உரிமைகள் கவுன்சிலில் இந்தியா உட்பட 29 நாடுகள் தீர்மானத்திற்கு ஆதரவாக வாக்களித்தன. அமெரிக்கா மட்டும் எதிராக வாக்களித்தது. இந்த வாக்கெடுப்பில் 17 நாடுகள் கலந்து கொள்ளவில்லை. இதனிடையே பிரிக்ஸ் நாடுகள் பாலஸ்தீனத்தின் சார்பில் கொண்டுவரப்பட உள்ள தீர்மானத்திற்கு ஆதரவாக வாக்களிக்க உள்ளதாக தகவல்கள் வெளியாகியுள்ளன.

முன்னதாக இந்த விவகாரத்தில் அரசியல் ரீதியான தீர்வை எட்ட இஸ்ரேல் மற்றும் ஹமாஸ் இயக்கத்தினர் முன்வரவேண்டும் என்று இந்தியா வலியுறுத்தியிருந்தது. ஆனால் இஸ்ரேல் உடனான உறவில் எந்த மாற்றமும் இல்லை என வெளியுறத் துறை அமைச்சர் சுஸ்மா சுவராஜ் திட்டவட்டமாக தெரிவித்திருந்தார். இஸ்ரேலிடம் இருந்து இந்தியா ஆயுதங்கள் வாங்குகிறது என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

இந்நிலையில் ஐநா ஆணையர் நவி பிள்ளை இஸ்ரேல் மனித உரிமை மீறல்கள் செய்திருக்கக்கூடும் என கருத்து தெரிவித்திருக்கிறார்.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.