அரசியல், இந்தியா, இன்றைய முதன்மை செய்திகள்

வாரணாசி வெற்றி: மோடிக்கு உயர் நீதிமன்றம் நோட்டீஸ்

narendra modiஉத்தர பிரதேச மாநிலம் வாரணாசி மக்களவைத் தொகுதியில் நரேந்திர மோடியை எதிர்த்துப் போட்டியிட்டவரும், காங்கிரஸ் எம்எல்ஏவுமான அஜய் ராய், வாரணாசி தொகுதியில் தேர்தல் விதிமுறைகளை மீறி நடந்துகொண்ட மோடியின் வெற்றி செல்லாது என்று அறிவிக்க வேண்டும் என்று அலாகாபாத் உயர்நீதிமன்றத்தி மனு தாக்கல் செய்திருந்தார். மேலும் அந்த மனுவில் மக்களவைத் தேர்தலின்போது, வாரணாசி தொகுதியில் மோடி தாக்கல் செய்த வேட்புமனுவில், தனது மனைவி யசோதா பென்னின் வருமானம், பான் கார்டு ஆகிய விவரங்களை பூர்த்தி செய்யவில்லை. இது உச்ச நீதிமன்ற வழிகாட்டு நெறிமுறைகளுக்குப் புறம்பானது என்றும் மக்களவைத் தேர்தலில் போட்டியிடும் வேட்பாளர்களுக்கான தேர்தல் செலவு வரம்பு ரூ. 70 லட்சமாக நிர்ணயிக்கப்பட்டுள்ளது. ஆனால், மோடியின் தேர்தல் பிரசாரத்தில் கோடிக்கணக்கான ரூபாய் செலவிடப்பட்டது என்றும் மேலும், தேர்தல் நடத்தை விதிகளை மீறி, மோடியின் உருவம் பதித்த டி-ஷர்ட்டுகளும் தொப்பிகளும் ஏராளமானோருக்கு அவரது பிரசாரத்தின்போது விநியோகிக்கப்பட்டன. எனவே, வாரணாசி தொகுதியில் மோடி வெற்றி பெற்றதை செல்லாது என்று அறிவிக்க வேண்டும்’ சொல்லப்பட்டிருந்தது. இந்த மனுவை விசாரித்த உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி வி.கே.சுக்லா, இதுகுறித்து செப்டம்பர் 5ம் தேதிக்குள் பதில் மனு தாக்கல் செய்யுமாறு மோடிக்கு நோட்டீஸ் அனுப்ப உத்தரவிட்டார்.

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.