அரசியல், இந்தியா, இன்றைய முதன்மை செய்திகள்

பேரறிவாளன் உள்ளிட்ட 7 பேரின் விடுதலைக்கு மத்திய அரசு கடும் எதிர்ப்பு

scmidமுன்னாள் பிரதமர் ராஜீவ் காந்தி  கொலை வழக்கில் தொடர்புடைய பேரறிவாளன், முருகன், சாந்தன், நளினி உள்ளிட்ட 7 பேரையும் விடுதலை செய்ய தமிழக அரசு முடிவு செய்தது. தமிழக அரசின் முடிவுக்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து மத்திய அரசு உச்ச நீதிமன்றத்தில் மனுதாக்கல் செய்துள்ளது. இந்நிலையில் இன்று மனு மீது அரசியல் சாசன அமர்வு விசாரணை நடத்தியது. அப்போது மத்திய அரசு சார்பில் ஆஜரான வழக்குரைஞர், ராஜீவ் கொலை வழக்கில் தொடர்புடைய 7 பேரை விடுவிப்பதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்து வாதத்தைத் தொடங்கினார்.

அப்போது குற்றவாளிகள் தண்டனை குறைப்பு – விடுதலை என இருபலன்களை பெறுவதால் பாதிக்கப்பட்டவர்களின் கருத்தை கேட்க வேண்டும் என்றும், ஆயுள் தண்டனை குற்றவாளி விடுவிக்கும் உரிமை மத்திய அரசுக்கு மட்டுமே உண்டு என்றும், மாநில அரசுகளுக்கு கிடையாது என்றும் வாதிட்டார்.

இதனையடுத்து வரும் 18 ஆம் தேதி வரை ஆயுள் தண்டனை குற்றவாளிகளை விடுவிக்கக் கூடாது என்று அனைத்து மாநில அரசுகளுக்கும் உச்ச நீதிமன்றம்  தடை விதித்து உத்தரவிட்டுள்ளது. மேலும் இது தொடர்பாக வரும் 18 ஆம் தேதிக்குள் பதில் அளிக்கும்படி மாநில அரசுகளுக்கு நோட்டீஸ் அனுப்பவும் உத்தரவிட்டுள்ளது.

Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / மாற்று )

Connecting to %s