குழந்தைகளுக்கான உணவு, சமையல், சைவ சமையல்

மாலை நேர சிற்றுண்டி – வெண்டைக்காய் மசாலா சிப்ஸ்

மாலை நேர சிற்றுண்டி
மாலை நேரத்தில் சிற்றுண்டி உண்ண விரும்பும் பலர், கடைகளில் விற்பனைக்குக் கிடைக்கும் பாக்கெட் உணவுகளை உண்பதையே வழக்கமாக கொண்டுள்ளனர். பெரியவர்களுக்கும் குழந்தைகளுக்கும் இவை பலவித உடல் உபாதைகளை ஏற்படுத்துகின்றன. சற்றே சிரமம் பார்க்காமல் முயற்சித்தால் நாமே வகை வகையான உணவுகளை வீட்டியேலே செய்துகொடுக்க முடியும். இதில் சத்தும் இருக்கும், உடல் உபாதைகளும் குறையும். அந்த வகையில் இந்த வெண்டைக்காய் மசாலா சிப்ஸை முயற்சித்துப் பாருங்கள்.
DSCN0473

தேவையானவை:
பிஞ்சு வெண்டைக்காய் – 20
கரம்மசாலா தூள் – அரை டீஸ்பூன்
மிளகாய்த்தூள் – கால் டீஸ்பூன்
மஞ்சள்தூள் – கால் டீஸ்பூன்
அரிசிமாவு, கார்ன்ஃப்ளார்
கடலைமாவு – தலா ஒரு டீஸ்பூன்
பெருங்காயத்தூள் – கால் டீஸ்பூன்
எண்ணெய், உப்பு – தேவையான அளவு.
செய்முறை:
வெண்டைக்காயை முதலில் சுண்டுவிரல் நீளத்துக்கு வெட்டி, அதை நான்காக நறுக்கிக் கொள்ளவும். இப்போது குச்சி போன்ற வடிவத்தில் இருக்கும். ஒரு அகலமான பாத்திரத்தில் அரிசிமாவு, கார்ன்ஃப்ளார், கடலைமாவு, பெருங்காயத்தூள், உப்பு, மஞ்சள்தூள், கரம்மசாலா தூள், மிளகாய்த்தூள் எல்லாவற்றையும் போட்டு சிறிது தண்ணீர் தெளித்து கலந்து வைத்துக் கொள்ளவும். இதில் வெட்டிய வெண்டைக்காய்களை போட்டி பிசறி எண்ணெய் காய்ந்ததும் அதில் சிறிது சிறிதாக போட்டு பொரித்து எடுக்கவும்.

Advertisements

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / மாற்று )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / மாற்று )

Connecting to %s