காமாட்சி, குழந்தைகளுக்கான உணவு, சமையல், செய்து பாருங்கள், சைவ சமையல்

கோதுமை மாவு பூரி

ருசி

காமாட்சி மகாலிங்கம்

காமாட்சி மகாலிங்கம்
காமாட்சி மகாலிங்கம்

பூரி என்று சொன்னால் போதாதா?  அதென்ன கோதுமை மாவு என்று  தனிப்பட்ட  வரிசை! பூரி என்றால் மைதாவில் செய்த பூரிக்குத்தான் சாப்பிட முதலிடம் கொடுப்போம்.தனி கோதுமைமாவில் செய்த பூரிகள் அதிகம் எண்ணெய் குடிக்காது. ஆறின பிறகு சாப்பிட்டால் கூட பரவாயில்லை. ருசியாக இருக்கும். வெளியிடங்களுக்குப் போகையில் கையில் ஏதாவது சாப்பாட்டு ஐட்டம், எளிதில் கெட்டுப் போகாததாக ஒன்று இருப்பது உசிதம். அதற்கு இந்தப்பூரி நல்லது. முன்பெல்லாம் கோதுமைப் பண்டங்கள் நமக்கு அரிது. இக்காலம் அப்படி இல்லை. அரிசிக்கு சமனாக கோதுமையை உபயோகப்படுத்துகிறோம். ஆதலால் செய்வது எளிது. செய்யலாம் வாருங்கள்.

வேண்டியவை:
கோதுமை மாவு – 2 கப்
ருசிக்கு – உப்பு
மாவில் விட்டுப் பிசைய எண்ணெய் – 4 டீஸ்பூன்
பூரி பொரிப்பதற்கு வேண்டிய எண்ணெய்.

செய்முறை:
சலித்தமாவுடன் 4 டீஸ்பூன் எண்ணெய், உப்பு சேர்த்து நன்றாகக் கலக்கவும். திட்டமாகத் தண்ணீர் சேர்த்து கெட்டியாகப் பிசையவும். தளர இருக்கக் கூடாது. மாவை நன்றாகத் திரட்டி, ஒரே சைஸில் உள்ளதாகப் பிரித்து, உருண்டைகளாக உருட்டிக் கொள்ளவும். உருண்டைகளை அழுத்தி உருட்டினால்தான் பூரிகளை விரியாமல் வட்டமாக இடமுடியும். ஒரு சின்ன தட்டில்  சிறிது எண்ணெயை தயாராக வைத்துக் கொள்ளுங்கள். ஒவ்வொரு உருண்டையையும்  சிறிது எண்ணெய் தொட்டுக் குழவியினால் மணையின் மீதோ,அதற்கான கல்லின் மீதோ வைத்து பூரியாக இட்டுக் கொள்ளவும். ஒரு பெரிய தட்டைக் கவிழ்த்துப் போட்டு, அதன் மீது  இட்ட பூரிகளைப் பரவலாக வைத்துக் கொள்ளவும். மேல் மாவு தோய்த்து இடாமல் செய்யும் வகை இது.
வாணலியில் எண்ணெயைக் காயவைத்து, ஒவ்வொரு பூரிகளாகப் போடவும். பூரியின் மீது சட்டுவத்தால் லேசான அழுத்தம் கொடுத்தால், பூரி மேலெழும்பி உப்பும். திருப்பி விட்டு நிறம் மாரியவுடன்  எடுத்து ,டிஷ்யூ பேப்பரில் போட்டு எண்ணெய் நீக்கவும். இந்த முறையில் செய்தால் எண்ணெய் குழம்பாது. பூரியும் அழகாகப் பொரியும். இல்லாவிட்டால் இருக்கவே இருக்கிறது,  மேல் மாவில்உருண்டைகளைத் தோய்த்து இடும் முறை. இதற்கு மாவில் சிறிது அதிக தண்ணீர் சேர்த்துப் பிசையலாம்.

p1000145கோதுமைமாவு பூரி
இந்தப் பூரிகளை உருளைக்கறி, கூட்டு, டால் வகைகள், குருமா, பனீர் போன்றவைகளுடன் சாப்பிட அருமையாக இருக்கும். மேல் நாட்டில் பூரிகளை அலுமினியம்  ஃபாயிலில் அடுக்காக வைத்து மூடி வைத்து விடுவார்கள். பஃபே முதலானவைகளில் அவனில் சூடு படுத்தி அவ்வப்போது வைப்பார்கள். நீங்கள் சூடாகவே பொரித்துப் போடுங்கள்.
எது வேண்டுமோ அதைச் செய்து உடன் பரிமாருங்கள். மைதா பூரியைவிட எண்ணெய் இந்தப் பூரியில் குறைவாகச் செலவாகும்.
சோலே செய்கிறீர்களா? பாருங்கள் அதையும். நல்ல டேஸ்ட்டான சோலே அடுத்து வருகிறது.

Advertisements

“கோதுமை மாவு பூரி” இல் 2 கருத்துகள் உள்ளன

மறுமொழியொன்றை இடுங்கள்

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out /  மாற்று )

Google photo

You are commenting using your Google account. Log Out /  மாற்று )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out /  மாற்று )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out /  மாற்று )

Connecting to %s

This site uses Akismet to reduce spam. Learn how your comment data is processed.